Diễn đàn rao vặt Yên Bái
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn rao vặt Yên Bái

You are not connected. Please login or register

Khi cho trẻ em dưới 1 tuổi đi máy bay cần chú ý gì

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

embien12

Bạn nghĩ việc đi máy bay mà mang theo trẻ nhỏ thật là phức tạp – nhất là với những bé chưa đầy 1 tuổi. Tuy nhiên việc chuẩn bị kỹ càng sẽ giúp bạn và bé có một chuyến bay nhẹ nhàng và thoải mái hơn rất nhiều!
Trẻ sơ sinh thường chưa có đủ sức đề kháng và khả năng thích nghi với sự thay đổi môi trường, áp suất không khí. Chính vì thế nếu không thật sự cần thiết thì bạn không nên cho trẻ sơ sinh đi máy bay.
Khi cho trẻ em dưới 1 tuổi đi máy bay cần chú ý gì Jetstar-sieu-khuyen-mai-cuoi-tuan-4
Mua vé máy bay
Có nhiều hãng máy bay khác nhau với mức giá khác nhau nhưng nên chọn hãng nào bay với thời gian ngắn nhất, transit ít trạm nhất và thời gian transit cũng ngắn nhất (nhưng không dưới 2 tiếng để đảm bảo thời gian nối chuyến).
Nên đến sân bay sớm hơn so với khi đi một mình. Rất nhiều hãng hàng không dành ưu tiên cho bà mẹ đi cùng con nhỏ và cho phép bạn lên máy bay sớm hơn so với các hành khách khác. Bạn sẽ có thêm thời gian để ổn định chỗ ngồi và sắp xếp đồ đạc trên máy bay.
Các vật dụng không thể không mang theo khi lên máy bay
Quần áo, tất, khăn cho đến đồ ăn cho bé (sữa, bình, thìa, bát,…) và các loại thuốc, bỉm, khăn ướt, khăn giấy nên để vào túi theo từng ngăn để dễ lấy khi cần thiết. Ngoài ra một vài đồ chơi nhỏ gọn ưa thích của bé cũng nên được mang theo. Bạn cũng nên tìm hiểu quy định mang chất lỏng lên máy bay. Nhiều nơi sẽ cho phép bạn mang sữa theo, tuy nhiên không phải hãng hàng không nào cũng vậy.
Mang xe nôi em bé đi vì xe nôi không tính vào hành lý và bạn có thể mang xe nôi tới tận cửa máy bay. Nhân viên hàng không sẽ tới giúp cất xe đi, khi nào máy bay hạ cánh thì họ lại mang lại. Có hãng trả xe ngay dưới chân máy bay nhưng có hãng thì họ đưa vào băng chuyền cùng các hành lý khác.
Lưu ý khi máy bay cất cánh và hạ cánh
Khi máy bay cất cánh và hạ cánh, nhiều hành khách sẽ bị ù tai. Nguyên nhân là do sự thay đổi đột ngột của áp suất không khí. Không chỉ trẻ em mà ngay cả người lớn cũng gặp tình huống này. Do vậy. khi nhận được thông báo về tình trạng của máy bay, các mẹ nên cho bé bú (với các bé còn đang bú mẹ hoàn toàn). Tuyệt đối đảm bảo rằng trong lúc đó, bé vẫn đang được thắt dây an toàn. Nếu bé vừa ăn xong hoặc không còn bú mẹ nữa, mẹ có thể cho bé uống trà hoặc uống nước.
Nên cài dây an toàn trong suốt chuyến bay bởi các nhiễu động gây rung xóc máy bay có thể xảy đến bất ngờ, bạn không được báo trước và nếu không cài dây an toàn bạn có thể làm rơi em bé trong tay. Cũng vì lý do này, bạn cần tránh không uống trà hay cà phê hoặc nước nóng trên chuyến bay bởi nước nóng có thể rớt lên người bé.

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]